Cổng thông tin dịch vụ công
TỈNH BÌNH PHƯỚC
Đăng nhập cổng dịch vụ công Quốc gia Đăng Nhập Đăng Ký

TIN MỚI Trung tâm Hành chính công tỉnh đổi tên thành Trung tâm Phục vụ hành chính công tỉnh trực thuộc Văn phòng UBND tỉnh - Thông báo ngừng tiếp nhận hồ sơ thành lập Văn phòng công chứng tại địa bàn thị xã Phước Long - Thông báo về việc thay đổi hệ thống ngành kinh tế Việt Nam tại cơ quan đăng ký kinh doanh - Hướng dẫn nộp hồ sơ trực tuyến -

GỬI CÂU HỎI

Họ và tên không được để trống.
Tiêu đề câu hỏi không được để trống.
Nội dung câu hỏi không được để trống.

Trả lời ông/bà nguyễn trường an về việc: làm chứng chỉ hành nghề điều dưỡng

Cho e hỏi là e hiện tại đang làm điều dưỡng tại Bệnh viện Nhân Ái thuộc quản lý của sở y tế TP HCM đang đóng trên địa bàn huyện Bù gia mập. E có hộ khẩu ngoài tỉnh Thái bình thì e có thể đăng kí làm chứng chỉ tại sở y tế Bình Phước được k ak?
Theo quy định tại Khoản 2 Điều 26 Luật Khám bệnh, chữa bệnh số 40/2009/QH2 ngày 23/11/2009 thì: Sở Y tế cấp, cấp lại, thu hồi Chứng chỉ hành nghề đối với người làm việc trên địa bàn quản lý. Vì vậy, trường hợp của chị có thể đăng ký cấp chứng chỉ hành nghề tại Sở Y tế tỉnh Bình Phước, (nộp hồ sơ tại quầy 13, Trung tâm Hành chính công tỉnh Bình Phước, số 727, Quốc lộ 14, phường Tân Bình, thị xã Đồng Xoài, tỉnh Bình Phước. Điện thoại: 0271 6254888, số máy lẻ: 213)